วันที่ 1 ธันวาคม 2566) งานสื่อสารองค์กร มหาวิทยาลัยทักษิณ โดยอาจารย์ ดร.ทิพย์ทิวา สัมพันธมิตร ผู้ช่วยอธิการบดี ฝ่ายวิจัยและสื่อสารองค์กร พร้อมด้วยบุคลากรจากคณะและวิทยาลัย ในมหาวิทยาลัยทักษิณ ร่วมต้อนรับโรงเรียนสตูลวิทยา อำเภอเมือง จังหวัดสตูล จำนวน 347 คน พร้อมทั้งแนะแนวการศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา ณ หอประชุมปาริชาต มหาวิทยาลัยทักษิณ วิทยาเขตสงขลา